ਤਾਇਆ ਕਹਿੰਦਾ ਭਤੀਜਾ ਤਾ ਮੇਰੀ ਜਾ-ਨ ਸੀ ਫਿਰ ਅਖੀਰ ਕਿਉਂ ਕੀਤਾ ਇਹ ?

ਲੁਧਿਆਣਾ ਦੇ ਵਿੱਚ 3 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਲਾਪਤਾ ਬੱਚੇ ਦੀ ਲਾ-ਸ਼ ਮਿਲੀ ਹੈ। ਲਾ-ਸ਼ ਨਹਿਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਮਿਲੀ। ਉਸ ਨੂੰ ਉਸ ਦੇ ਤਾਏ ਨੇ ਨਹਿਰ ‘ਚ ਡੋਬ ਕੇ ਮਾ-ਰ ਦਿੱਤਾ। ਘਟਨਾ ਨੂੰ ਅੰਜਾਮ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਸੀ ਪਰਿਵਾਰ ਵਿੱਚ ਫੁੱਟ ਕਾਰਨ। ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਲਾ-ਸ਼ ਨੂੰ ਨਹਿਰ ਵਿੱਚੋ ਕੱਢ ਲਿਆ।

ਮੁਲਜ਼ਮ ਤਾਇਆ ਖ਼ਿਲਾਫ਼ ਕੇਸ ਦਰਜ ਕਰ ਲਿਆ ਗਿਆ ਹੈ। ਦੱਸ ਦੇਈਏ ਕਿ ਦੋ ਦਿਨ ਪਹਿਲਾਂ ਤਾਇਆ ਸਵਰਨ ਸਿੰਘ ਨਾਲ ਜਲੰਧਰ ਬਾਈਪਾਸ ਦੇ ਉੱਤੇ ਫਲ ਲੈਣ ਗਿਆ 7 ਸਾਲਾ ਸਹਿਜਪ੍ਰੀਤ ਘਰ ਨਹੀਂ ਪਰਤਿਆ। ਪੁਲਿਸ ਮਾਮਲੇ ਨੂੰ ਸ਼ੱਕੀ ਮੰਨ ਰਹੀ ਸੀ ਪਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਬੱਚੇ ਦੇ ਤਾਏ ਨੂੰ ਹਿਰਾਸਤ ਦੇ ਵਿੱਚ ਲੈ ਲਿਆ ਸੀ।

ਪਿਛਲੇ 2 ਦਿਨਾਂ ਤੋਂ ਪੁਲਿਸ ਪੁੱਛਗਿੱਛ ‘ਚ ਰੁੱਝੀ ਹੋਈ ਸੀ। ਪੁੱਛਗਿੱਛ ਦੌਰਾਨ ਤਾਇਆ ਟੁੱਟ ਗਿਆ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਆਪਣਾ ਜੁਰਮ ਕਬੂਲ ਕਰ ਲਿਆ। ਉਸ ਦੇ ਇਸ਼ਾਰੇ ‘ਤੇ ਨਹਿਰ ‘ਚੋਂ ਲਾ-ਸ਼ ਬਰਾਮਦ ਹੋਈ। ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਬੱਚੇ ਦੇ ਪਰਿਵਾਰਕ ਮੈਂਬਰਾਂ ਨੇ ਪੁਲਿਸ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਬੇਵਜ੍ਹਾ ਪ੍ਰੇਸ਼ਾਨ ਕਰਨ ਅਤੇ ਮਾਮਲੇ ‘ਚ ਕੋਈ ਕਾਰਵਾਈ ਨਾ ਕਰਨ ਦਾ ਦੋਸ਼ ਲਗਾਇਆ ਸੀ।

ਪੂਰਾ ਪਰਿਵਾਰ ਅਬਦੁੱਲਾਪੁਰ ਦਾ ਰਹਿਣ ਵਾਲਾ ਹੈ। ਪੁਲਿਸ ਕਮਿਸ਼ਨਰ ਕੌਸਤੁਭ ਸ਼ਰਮਾ ਨੇ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਲਾ-ਸ਼ ਮਿਲ ਚੁੱਕੀ ਹੈ। ਬੱਚੇ ਨਾਲ ਤਾਏ ਦੀ ਕਈ ਜਗ੍ਹਾ ਦੀ ਫੁਟੇਜ ਵੀ ਸਾਹਮਣੇ ਆਈ ਸੀ। ਬੱਚੇ ਦਾ ਤਾਇਆ ਉਸ ਨੂੰ ਸਤਲੁਜ ਦਰਿਆ ਤੱਕ ਲੈ ਗਿਆ। ਫਿਰ ਕਿਸੇ ਗੁਰਦੁਆਰਾ ਸਾਹਿਬ ਕੋਲ ਵੀ ਫੁਟੇਜ ਮਿਲੀ ਸੀ। ਬੱਚੇ ਦੀ ਲਾ-ਸ਼ ਨਹਿਰ ਵਿਚ ਕੁਝ ਦੂਰੀ ਦੇ ਉੱਤੇ ਸਫੈਦੇ ਕੋਲ ਫਸੀ ਮਿਲੀ।

ਘਰ ਆ ਕੇ ਤਾਏ ਨੇ ਕਿਸੇ ਨੂੰ ਦੱਸਿਆ ਵੀ ਨਹੀਂ ਕਿ ਬੱਚਾ ਲਾਪਤਾ ਹੋ ਗਿਆ। ਇਸ ਲਈ ਤਾਏ ਦੇ ਉੱਤੇ ਸ਼ੱਕ ਵਧਦਾ ਗਿਆ। ਆਸ-ਪਾਸ ਦੇ ਲੋਕਾਂ ਦਾ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਕਿ ਸਹਿਜ ਦਾ ਉਸ ਦੇ ਤਾਏ ਨਾਲ ਕਾਫੀ ਲਗਾਅ ਸੀ ਪਰ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਨਹੀਂ ਪਤਾ ਸੀ ਕਿ ਤਾਇਆ ਹੀ ਕਾਤਲ ਨਿਕਲੇਗਾ।

ਅੱਜ ਜਦੋ ਮੀਡੀਆ ਦੇ ਵੱਲੋਂ ਤਾਏ ਨੂੰ ਪੁੱਛਿਆ ਗਿਆ ਕਿ ਉਸਨੇ ਮਾਸੂਮ ਬੱਚੇ ਨੂੰ ਕਿਉਂ ਮਾਰ ਦਿੱਤਾ ਤਾਂ ਤਾਏ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਸਨੇ ਨਹੀਂ ਮਾਰਿਆ ਹੈ ਉਹ ਉਸਦਾ ਭਤੀਜਾ ਸੀ ਤੇ ਉਸਦੀ ਜਾਨ ਸੀ ਉਸਨੇ ਅਜਿਹਾ ਨਹੀਂ ਕੀਤਾ ਫਿਰ ਪੱਤਰਕਾਰ ਦੇ ਸਵਾਲ ਦਾ ਜਵਾਬ ਦਿੰਦੇ ਤਾਏ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਉਹ ਓਥੇ ਆਪਣੇ ਆਪ ਹੀ ਨਹਿਰ ਦੇ ਵਿੱਚ ਡਿੱਗ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਤੇ ਉਸਨੂੰ ਆਪਣੇ ਭਤੀਜੇ ਦੀ ਮੌਤ ਦਾ ਬਹੁਤ ਅਫਸੋਸ ਹੈ ਤੁਹਾਡੇ ਇਸਦੇ ਬਾਰੇ ਦੇ ਵਿੱਚ ਕੀ ਕਹਿਣਾ ਹੈ ਸਾਨੂ ਫੇਸਬੁੱਕ ਤੇ ਕੰਮੈਂਟ ਕਰਕੇ ਜਰੂਰ ਦੱਸੋ ਜੀ

About lakhwidner Singh

Check Also

ਅੰਮ੍ਰਿਤਪਾਲ ਦੀ ਮਰਸੀਡੀਜ਼ ਤੋਂ ਲੈ ਕੇ ਜਗਾੜੂ ਰੇਹੜੀ ਤੱਕ ਫੜ ਲਿਆ ਪਰ ਉਹ ਕਿਉਂ ਨਹੀਂ !

ਅ ਸੀਂ ਹਰ ਰੋਜ਼ ਸੋਸ਼ਲ ਮੀਡੀਆ ਤੇ ਬਹੁਤ ਸਾਰੀਆਂ ਖ਼ਬਰਾਂ ਦੇਖਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹਾਂ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ …

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *